...
วันพุธ ที่ 6 เดือนมีนาคม พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลภูหลวง นำโดย
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbd/1/16/1f4a2.png)
นายกิตติศักดิ์ แสงอรุณ
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tbd/1/16/1f4a2.png)
นายกองค์การบริหารส่วนตำบลภูหลวง พร้อมด้วยงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย อบต.ภูหลวง ได้จัดโครงการอบรมให้ความรู้เกี่ยวกับการป้องกันและระงับอัคคีภัย ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลภูหลวง อำเภอปักธงชัย จังหวัดนครราชสีมา โดยเป็นการจัดอบรมในภาคทฤษฏี และภาคปฏิบัติ เพื่อให้ความรู้เกี่ยวกับการป้องกันและการระงับอัคคีภัยตั้งแต่ต้นทาง
เพื่อไม่ให้เกิดเพลิงไหม้ลุกลาม สร้างความเสียหายต่อชีวิตและทรัพย์สินของประชาชน โดยมีผู้เข้าร่วมการอบรมเป็นคณะครูและนักเรียน จาก
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
โรงเรียนบ้านโนนแดง
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
โรงเรียนบ้านหลุมเงิน
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
โรงเรียนบ้านหนองกก